
HUDUMA MAHITAJI GHARAMA MUDA

Kushughulikia wateja wanaoingia
KenTrade na uweke wazi swali ulilo nalo

Hamna malipo yanayohitajika Katika muda wa dakika tano

Maulizo kwa njia ya simu Piga simu kwa nambari zetu Hakuna gharama Katika milio mitatu

ya kijamii 
Barua pepe na maulizo ya mitandao Andika barua pepe au uchapishe swali lako

kwenye mitandao ya kijamii 
Hamna malipo yanayohitajika Katika muda wa masaa manane ya

kufanya kazi

Mafunzo ya wateja kuhusu mfumo wa 
National Electronic Single Window
System

Tuma ombi la mafunzo Katika kipindi cha wiki mbili baada
ya kupokea malipo

Shilingi 5,800 kila mtu mmoja kwa kila ombi
Shilingi 5,800 kila mtu mmoja kwa kila ombi

Shilingi 5,000 kila mtu mmoja kwa kila ombi
Shilingi 5,000 kila mtu mmoja kwa kila ombi

Usajili wa watumizi wa mfumo wa National
Electronic Single Window System

Mtumizi awe amepitia mafunzo kabla ya
usajili

Juu ya ada ya mafunzo inatumika Katika kipindi cha saa 24 baada
ya kupokea malipo ya ada ya
mafunzo

Uhamasishaji wa wadau na mashirika ya
serikali washiriki (PGA’s) kuhusu mfumo
wa TradeNet

Wadau kutuma barua pepe ama kupiga
simu/ KenTrade kuandaa warsha
zilizopangwa kila robo mwaka

Hamna malipo yanayohitajika Masaa 2-3 kila kikao

Upatikanaji na uwepo wa mfumo wa National
Electronic Single Window System 

Uwe mtumizi aliyesajiliwa wa mfumo wa 
National Electronic Single Window System

Hamna malipo yanayohitajika Masaa 24/ siku 7

Taarifa ya ukarabati wa mfumo wa National
Electronic Single Window System 

Ilani ya Umma Hamna malipo yanayohitajika Masaa 48 kabla ya ukarabati

Upatikanaji wa taarifa kuhusu bima ya 
mizigo ya baharini (MCI)

Tuma ombi la MCI kwenye jukwaa la National 
Electronic Single Window System au Jukwaa la 
kampuni ya bima   

Hutathminiwa na kampuni ya bima Katika kipindi cha siku moja

Upatikanaji wa mfumo wa baharini wa
Maritime Single Window System 

Wasilisha fomu za mfumo wa maritime Single
Window, ili zipitishwe na wakala wa serikali

Hamna malipo yanayohitajika Masaa 24 / siku 7

Ombi la kupata taarifa/habari Ombi rasmi/ la maandishi linaloelekezwa kwa

kazi na majukumu ya wakala zinaweza
kupatikana kwenye tovuti ya wakala)

Hakuna gharama Kukubaliwa kwa ombi rasmi
liliopokewa, siku 2
Kushughulikiwa kwa maombi ya
haraka, masaa 48
Kushughulikiwa kwa ombi la
kawaida, siku 21

Malipo ya wasambazaji bidhaa Pata stakabadhi ya malipo / notisi ya
uwasilishaji, nakala ya LSO / LPO

Hamna malipo yanayohitajika Siku 30 baada ya kupokea risiti ya
malipo, notisi ya uwasilishaji, LSO / LPO

Barua za kuwasilisha au mtandaoni
kwa KenTrade Mtendaji, KenTrade

Hamna malipo yanayohitajika Katika kipindi cha siku tano za
kufanya kazi baada ya kupokea
barua hio

TAASISI YA MTANDAO WA BIASHARA
YA KENYA MKATABA WA UTOAJI HUDUMA

Iwapo hujaridhika na viwango vya huduma au bidhaa zetu, 
unaweza kuwasilisha malalamiko yako kwa:

Bara bara ya Longonot - Upperhill, Nairobi
Anwani: Sanduku La Posta 36943 - 00200 Nairobi, Kenya.
Barua Pepe: contactcentre@kentrade.go.ke / Simu: +254 709 950 000 , +254 204 965 000
Kwa malalamishi Andika Barua Pepe: complaints@kentrade.go.ke

KUWASILIANA NA OMBUDSMAN:

Commission on Administrative Justice, 2nd Floor,
West End Towers, Waiyaki Way, Nairobi

P.O. Box 20414-00200 Nairobi,  

Barua pepe: 
Tel: +254 (0)20 2270000 / 2303000/0800221349 (Bila malipo)

complain@ombudsman.go.ke

Uteuzi wa mawakala wa forodhani
Maombi ya dhamana 
Kuweka upya nywila

Ombi la uwasilishaji wa hati

Huduma za Nyongeza
Uwezeshaji wa:

 

Uwezeshaji wa akaunti (kwa akaunti ambazo
hazijatumiwa kwa zaidi ya miezi sita (6)

Barua-pepe, Simu au Ombi la Mitandao
ya Kijamii Kwa Kituo cha Mawasiliano
cha KenTrade Shilingi 580 (ukijumuisha VAT) kwa kibali na

UCR inayolingana

Shilingi 5,000 (Bila kujumuisha VAT)

Shilingi 500 (Ukijumuisha VAT)

Katika kipindi cha masaa mawili

Uthibitishaji wa vibali vinavyohitajika kwa
uundaji wa Hati za Msingi (BDs)

Vibali/Kitengo cha mfanyibiashara
Bandari/Dhihirisho
Misamaha ya Wakala wa Maendeleo 
ya Bandari/Inaonyesha (DA1s)

Shilingi 17,400
Shilingi 17,400
Shilingi 17,400
Shilingi 17,400
Shilingi 26,100

Shilingi 10,440
Shilingi 10,440
Shilingi 10,440
Shilingi 10,440
Shilingi  46,980

Siku mbili
Siku mbili
Siku moja
Siku moja
Siku mbili

Mafunzo ya dharura
Mafunzo ya lazima ya urejeshi ya kila mwaka

Mafunzo ya mtandaoni
Mafunzo ya wateja, walipo

i. 
ii. 
iii. 

Ushuru na misamaha ya ushuruiv. 
Wakala wa serikali mshirikiv. 

i. 
ii. 

i. 
ii. 

Upatikanaji na uwepo wa jukwaa la  taarifa
za biashara
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i.
ii. 
iii. 

Maombi ya vibali
Ombi la kubadilisha barua pepe

iv. 
v. 

 vi. 

Shilingi 580 ( ukijumuisha VAT) 

Shilingi 1,160 (ukijumuisha VAT)

 vii. 

viii. 

Kenya Trade Network Agency (Kentrade)

Ada za mafunzo
Nairobi na Mombasa

Ada za mafunzo katika
maeneo mengine 

Gharama Zote za Mafunzo zinajumuisha VAT*

KUWASILIANA NA KENTRADE:

Ofisi Kuu: Gorofa ya Kwanza Embankment Plaza,

Trade Made Simple


